
Ninayo furaha kutoa tamko hili 
na salamu mahususi kwa Sekta ya 
Posta Afrika tunapoendelea kuadhi-
misha kuanzishwa kwa Umoja wa 
Posta Afrika (Pan African Postal 
Union - PAPU). Aidha, ninafurahi 
kuungana na Mawaziri wanaosi-
mamia Sekta ya Posta katika Bara 
letu kutoa mchango katika kukuza 
Sekta hii muhimu. Kauli mbiu katika 
maadhimisho ya mwaka huu 2022 
ni “Kuunganisha nguvu na wadau 
wa Posta Afrika”.

Vilevile, ninafurahishwa kwamba 
Umoja wa Posta Afrika umeendelea 
kuwa mshirika kwa Serikali katika 
kukidhi malengo ya nchi za Afrika. 
Mashirika ya Posta yamekuwa ni 
chombo kinachoaminika kwa kusa-
firisha na kubadilishana nyaraka na 
vifurushi kwa miaka mingi katika his-
toria. Huduma za posta zinaendelea 
kuwa za muhimu wakati wa sasa 
kwa kusambaza maarifa na habari; 
kuchangia utoaji elimu kwa kupi-
tia mtandao; kuwezesha biashara; 
kuchangia katika utafiti, ubunifu na 
maendeleo. Sekta hii ina mchango 
muhimu katika kutekeleza malengo 
ya Kitaifa, Kikanda na Kimataifa. 

Watoa Huduma za posta na us-
afirishaji wa vifurushi na vipeto, 
wakiwa ni watoa Huduma duniani 
kote, wanawezesha urahisi, usala-
ma na gharama nafuu za usafirish-
aji wa bidhaa na rasilimali katika 
mnyororo wa thamani. Maendeleo 
na matumizi ya TEHAMA katika 
miaka ya karibuni, yamewezesha 
ubunifu katika kuendesha biashara 
mtandao ambayo inatoa fursa kwa 
mapato mapya katika kutengeneza 
utajiri hasa kwa ukuaji wake wa kasi. 
Watoa Huduma hawa wamebadili 

kabisa michakato ya biashara zao 
na viwango vya utendaji ili kwenda 
sambamba na ukuaji wa teknolojia. 

Uwezeshaji unaoletwa na 
maendeleo ya teknolojia umeifanya 
Tanzania kuwa kati ya nchi zinazoon-
goza barani Afrika katika kutumia 
teknolojia katika utoaji huduma za 
posta ambazo zinajumuisha utumia-
ji wa TEHAMA katika kaunta zake, 
mfumo wa ufuatiliaji katika mnyoro-
ro wa thamani, barua za kieletroniki, 

utumaji fedha kwa njia za kieletron-
iki na kupima ubora wa huduma 
zake kwa mfumo wa utambuzi wa 
kisasa. Inategemewa kwamba ma-
tumizi kamili ya TEHAMA katika 
Posta itawezesha utoaji wa huduma 
zinazohitajika za kuaminika, nafuu 
na zenye ubora wenye kukolezwa 
na teknolojia. Barua za kieletroniki 
ambazo ni mchanganyiko usafir-
ishaji wa kieletroniki na ufikishwaji 
wa nyaraka na mizigo na huduma 

zingine kadhaa za kimtandao zenye 
kubebwa na intaneti ni mifano am-
bayo inaweza kutolewa kuboresha 
huduma za posta. 

Kauli-mbiu ya mwaka huu “Kuun-
ganisha nguvu na wadau wa Posta 
Afrika’’ inatokana na mjadala wa 
kuufungua Umoja wa Posta Duniani 
uliofanyika katika Mkutano Mkuu 
wa 27 Jijini Abidjan, Ivory Coast, 
mwezi Agosti, 2021. Ilikubaliwa 
kuwa ufunguaji wa Sekta ya Posta 
kuwahusisha wadau wengine iam-
batane na mageuzi kwenye Sekta 
ambayo yana uwanda mpana kuhu-
sisha uondoaji wa vikwazo vya bi-
ashara, ubinafishaji na kuongezeka 
kwa biashara mtandao. Ni muhimu 
kufahamu kwamba watoa hudu-
ma wengine ni Mamlaka ya Map-
ato na Ushuru wa Forodha, watoa 
Huduma kwa Mashirika ya Posta na 
waliomo kwenye mnyororo wa tha-
mani wa shughuli za posta.  Katika 
mjadala ule ilijadiliwa kuwa manu-
faa makubwa kwa kuifungua Sekta 
ya Posta ni pamoja na kuimarisha 
utoaji wa huduma na kuchagiza 
maendeleo ya biashara mtandao. 

Sote tunatambua kuwa utumaji 
wa barua umebebwa na mawasilia-
no ya kieletroniki, wakati huu bi-
ashara mtandao imeongezeka sana 
kwa utumaji na ufikishaji wa vifuru-
shi na vipeto. Ushirikiano wa wadau 
ni kitu muhimu katika kudhibiti mi-
undombinu ya posta kwa Bara la 
Afrika.  Katika miaka ya hivi karibuni, 
Mamlaka za udhibiti zilijikita zaidi 
katika udhibiti kwenye utumaji wa 
barua; mageuzi ya kidijitali na uku-
aji wa biashara mtandao na kufan-
ya mtazamo wa watoa Huduma za 
posta katika nchi zetu kujikita katika 

biashara za vifurushi, vipeto, mizigo 
na bidhaa. Matumizi ya viwango 
pamoja na teknolojia vimeongeza 
usahihi na uhakika wa kisheria na 
kuwezesha kupunguza gharama na 
masuala ya muingiliano ya utenda-
ji. Kazi hii ni ya wadhibiti wa Sekta 
ya Posta na tunahitaji kuimarisha na 
kuiweka sawia miundo ya udhibiti 
Barani Afrika. 

Serikali ya Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania inayoongozwa 
na Mheshimiwa Rais Samia Su-
luhu Hassan, imedhamiria kuwe-
ka mazingira wezeshi kwa ajili ya 
uendeshaji wenye ufanisi wa Sek-
ta ya Posta. Kwa kuzingatia hayo, 
Sera ya Taifa ya Posta iliyohuishwa 
itaweka matamko yatakayoweze-
sha utekelezaji wa kaulimbiu ya 
maadhimisho haya ya Siku ya Posta 
Afrika. Wizara ninayoiongoza yenye 
dhamana ya teknolojia, tutaimarisha 
programu za elimu kwa umma nchi 
nzima, ili watoa Huduma za posta na 
wadau wengine watumie kikamilifu 
TEHAMA katika utoaji wa Huduma. 
Kwa muktadha huu, huduma za pos-
ta na usafirishaji wa vifurushi na vi-
peto zitaendelea kuwa na mchango 
mkubwa katika uchumi wa Tanzania 
na jamii ya habari. Ninaamini kwam-
ba miundombinu ya posta utaende-
lea kubaki kuwa yenye faida na njia 
ya uhakika ya kubadilishana habari 
kwa muda mrefu ujao. 

Ninatazamia Sekta ya Posta ya 
Afrika yenye mafanikio kwa siku zi-
jazo.

Heri ya Mwaka Mpya 2022
KAZI IENDELEE
Ninawashukuru sana.
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Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya 
Habari, Mh. Nape Nnauye (Mb).

Kwa furaha kubwa, Tan-
zania inaungana na nchi 
nyingine Barani Afrika wana-
chama wa  Umoja wa Posta 
Afrika (PAPU) kuadhimisha 
miaka 42 ya kuasisiwa kwa 
umoja huu. Leo ni Siku ya 
Posta Afrika. Kwa niaba ya 
Bodi ya Wakurugenzi ya 
Mamlaka ya Mawasiliano 
Tanzania (TCRA), ninapen-
da kuipongeza PAPU na 
sekretarieti yenye makao 
makuu Arusha, Tanzania 
kwa maadhimisho ya siku hii 
muhimu.

Kaulimbiu ya maadhi-
misho ya mwaka huu ni “Ku-
unganisha nguvu na wadau 
wa Posta Afrika”.

Mchakato wa kuboresha 

sekta ya posta barani Afrika unahi-
taji majadiliano endelevu, ushirikia-
no, kujenga imani na kubadilisha-
na ujuzi na uzoefu miongoni mwa 
wanachama. Kufanya kazi pamoja 
badala ya kuendeleza mashindano 
yasiyo na tija ni njia muhimu na ya 
kipekee inayoweza kuipa uhai mi-
jadala hii. 

Kwa kuunganisha nguvu za 
wadau wote katika sekta ya Pos-
ta, ukuzaji wa uchumi wa kidijitali 
na maendeleo ya haraka yanay-
oshuhudiwa katika Teknolojia ya 
Habari na Mawasiliano (TEHAMA) 
vinatoa fursa ya kipekee katika 
kukuza sekta ya posta Afrika. Su-
ala hili  litawezekana kupitia ush-

irikishwaji wa wadau wote. Tukiz-
ingatia kwamba ubunifu siyo suala 
la kuchagua, bali lazima; sekta ya 

posta katika mazingira hayo inal-
azimika kuongeza jitihada katika 
kushirikiana na wadau mbalimbali 
hasa wadau wa nje. Ili kufanikiwa 
katika shughuli zake, inapotekele-
za mipango ya kuleta mabadiliko, 
ni muhimu sekta ya Posta kuzinga-
tia  ubia kati ya sekta binafsi yaani 
public-private partnerships (PPP) 
kama njia muhimu ya kukusanya 
nguvu na kufanya kazi na wadau 
wengine huku ikipima matokeo, 
faida na hasara za hatua hizo. Aidha 
uchanganuzi wa mifumo ya kisheria 
na ki-udhibiti kwa kazi husika katika 
sekta, ni muhimu; na unapaswa ufa-
nywe kwa kuzingatia mazingira na 
hali ya soko.

Ni muhimu na izingatiwe kwamba, 
wasimamizi wa sekta ya posta bara-
ni Afrika wanapaswa kufuata mpan-

go-mkakati uliomakinika, wafanye 
uchanganuzi wa masuala mtambu-
ka ya kisekta, waunde na kusima-
mia mpango-mkakati na kutafuta 
suluhisho bora zaidi linalowezesha 
miradi yao mahususi kufanikiwa.

Janga la UVIKO-19 linaloikabili 
dunia hivi sasa linaonyesha uzito na 
haja ya sekta ya Posta kufanya kazi 
na wadau wengine wa sekta hiyo 
katika kuchochea maendeleo ya 
kijamii na kiuchumi; kwa kuzingatia 
ukweli kwamba huduma za Posta 
katika zama za sasa zinatumia TE-
HAMA kuboresha michakato ya 
biashara na kukidhi mahitaji yan-
ayoongezeka ya wateja wenye 
ujuzi wa kidijitali - ili kuhakikisha 
wanaendelea kunufaika kiuchumi, 
kibiashara, na kijamii sasa na katika 
siku zijazo; hivyo katika muktadha 
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Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya 
Mawasiliano Tanzania (TCRA),

Dkt. Jabiri K. Bakari.

MAADHIMISHO YA



Leo tarehe 18 Januari, 2022 
tunapoadhimisha siku ya Posta Af-
rika , tunaelewa kuwa dunia yetu 
imepitia wakati mgumu tangu 2019 
hadi 2021 kwa sababu ya janga la 
UVIKO-19, janga hili limebadilisha 
kabisa maisha na namna ya kufa-
nya mambo, janga hili limechukua 
maisha ya watu wengi duniani na 
kusababisha biashara kuyumba,-
makampuni mengi yamefungwa na 
mengine kupunguza shughuli zake, 
Uchumi umeshuka kwa kiwango ki-
kubwa sana. Hata hivyo tunakubali 
kuwa siyo sekta ya posta pekee Af-
rika bali  ni duniani kote imetikiswa 
na janga hili iwe ni moja kwa moja 
au kwa kupitia shughuli wafanyazo.
Pamoja na haya yote tunashukuru 
Posta imejipambanua kwa kuende-
lea kuwepo na kutoa huduma hata 
katikati ya janga hili.

Tunapoadhimisha siku hii muhimu 
ya Umoja wetu wa PAPU, nitumie 

fursa hii kuwapongeza Katibu Mkuu 
wa PAPU Bwana Sifundo Chief Moyo 
na Katibu Mkuu Msaidizi Bibi Jessi-
ca Hope Ssengooba kwa kuamini-
wa na nchi wanachama na kuwa-
chagua kuongoza kwa kipindi cha 
miaka minne 2022-2025. Kwa kuwa 
maadhimisho haya ni ya mara ya 
kwanza kwenu mkiwa ofisini, niwat-
akie kila la heri na imani mliyopewa 
na wanachama muitendee haki ili 
kuendeleza Sekta ya mawasiliano 
ya posta barani Afrika. Shirika la 
Posta Tanzania likiwa ndiye mteule 
wa Serikali wa Jamhuri ya Muunga-
no wa Tanzania na mwenyeji wenu 
katika masuala ya posta hapa nchi-
ni, niwahakikishie ushirikiano wetu 
uliotukuka kwenye majukumu yenu 
haya kuendeleza sekta ya Posta Ba-
rani Afrika. 

Serikali nyingi duniani zilifunga mi-
paka na kuweka vizuizi vya safari ili 
kuzuia kuenea kwa janga hili. Zaidi 
ya asilimia 80% ya bidhaa zilipatika-
na kupitia biashara mtandao ambao 
posta pia ni mshirika kwenye biasha-
ra mtandao na uwezeshaji wake. 
Ukuaji wake unahitaji mipango thabi-
ti kwenye mpangilio wa kufuatilia 
ukuaji wa teknolojia na hii ndiyo in-
ayotufanya sisi kama Posta kufanya 
mageuzi makubwa ili kuendana na 
maendeleo haya ili kutuwezesha 
kutimiza wajibu wetu. 

Katika kutafuta suluhisho la usima-
mizi wa mfumo wa posta katika mn-
yororo wa ugavi, mabadiliko kadhaa 
ya mfumo ili kukuza ubadilishanaji 
wa data za kielektroniki na waende-
shaji Wateule wa Posta kupitia uba-
dilishanaji wa data wa kielektroniki 
wa Umoja wa Posta Duniani (UPU-

EDI) yamefanywa ili kuruhusu wadau 
zaidi kusaidia kuibua na kutatua hit-
ilafu katika msururu wa usambazaji 
wa posta. Upatikanaji wa suluhu ka-
tika mnyororo wa ugavi huunganisha 
wadau wengine kama vile forodha, 
watoa hudumu za usafiri wa ndege 
na njia nyinginezo za usafiri kama 
vile kampuni za baharini, barabara 
na reli, hizi zina athari ya moja kwa 
moja katika mfumo wa usimamizi wa 
ugavi mtandaoni unaotumiwa na wa-
toa huduma za posta wateule.

 Kwa msingi huu, tunakubaliana na 
msemo wa wahenga wa kiafrika wali-
osema “ukitaka kwenda haraka nen-
da peke yako, lakini ukitaka kwenda 
mbali zaidi nenda na wenzako” hii 
inamaanisha tukifanya pamoja wote 
tunanufaika zaidi. Posta ni Sekta in-
ayohusu jamii, tunapofanya mageuzi 
kwenda kidijitali tunaichukua jamii 
nzima, tunawashirikisha wengine 
katika jamii na wadau ili kupata man-
ufaa ya pamoja. Tumejidhatiti kwa 
hali zote kuzingatia mabadiliko ya 
teknolojia , kuwa na mifumo mipya 
ya kibiashara inayokidhi mahitaji ya 
wateja, tunafika mbali zaidi kwa kuz-
ingatia ubunifu kuwa ndiyo msingi 
endelevu wa utoaji huduma kwa wa-
nanchi wetu huku tukiwashirikisha 
wadau wengine.

Safari ya mageuzi TPC inayoen-
delea inahusisha washirika wa sek-
ta mbalimbali ambao hushirikisha 
wadau mbalimbali ikiwa ni pamoja na 
mabenki, makampuni ya bima, wa-
nambari na taasisi ya teknolojia nchi-
ni Tanzania. Haya yote yana nafasi 
tofauti katika shughuli zetu. Mabenki 
hurahisisha malipo kwa wakati mmo-
ja, sisi hufanya kazi kama mawaka-

la wao na hivyo umma kuvutiwa na 
ofisi za posta kuja kupata huduma 
zingine, huduma za bima halikad-
halika nao hutoa huduma ndani ya 
majengo yetu na vyombo vya habari 
vinao umuhimu huo, ikiwa tutafanya 
juhudi zote za mageuzi na chochote 
tunachoweza kutoa jamii yetu na 
hakuna anayefahamu tunachofanya 
hizi zote zitakuwa ni juhudi za zisizo 
na faida kama wananchi wetu ha-
wajui, hapa ndiyo tunapohitaji wa-
nahabari kupeleka taarifa hizi kwa 
umma.

Tunayo safari ya mageuzi kwa hiyo 
tunafanya ubunifu siku baada ya 
siku na tunatumia teknolojia ya ku-
tuwezesha kufanya kile tunachotaka 
kutoa kwa umma wa Watanzania,kwa 
hivyo tunakuja na wazo jipya washiri-
ka wetu katika Taasisi ya Teknolojia 
wanatusaidia kuleta suluhisho kwa 
kushirikiana na wataalam wetu wa 
ndani wa TEHAMA.

Tunayo mifumo ambayo tunaitumia 
kwa sasa ikiwa ni matunda ya wataa-
lam wetu wa ndani.

Maendeleo ya uchumi wa kidiji-
tali hayawezi kubebwa na mtu au 
watu wachache, zinahitajika juhudi 
za makusudi za pamoja na hii inat-
egemea wadau mbalimbali kama 
inavyosema Kaulimbiu ya maadhi-
misho ya PAPU ya mwaka huu. Ka-
tika kutoa huduma za za kidijitali za 
hatutarajii kuzifanya peke yetu bila 
wadau wetu kama tulivyoeleza hapo 
mwanzo, huduma za posta zinalenga 
kukuza uchumi jamii na hivyo hatut-
aacha mtu nje ya wigo wa huduma 
zetu. Hii ina maana tunazingatia tam-
ko la Umoja wa Mataifa kuwa kila 
mwananchi anayo haki ya kupata 

huduma za mawasiliano ya posta po-
pote alipo bila kujali gharama za ku-
fikisha hapo, hii ni kuzingatia (Hudu-
ma Jumuishi kwa Wote-USO).

Tunapoendelea mbele katika kuim-
arisha ushirikiano na wadau zaidi wa 
sekta ya posta, tumejipanga kikamili-
fu kuwahudumia watu wote kwenye 
jamii zetu huku tukizingatia maslahi 
ya kila mshirika wetu, kwetu Shirika 
la Posta tupo tayari kwa ushirikiano 
wenye faida na tunatambua huku-
na anayeweza kufanya peke yake. 
Tunawakaribisha wadau zaidi ku-
tumia fursa ya mtandao wetu mpana 
kabisa nchini , mtandao wenye mu-
unganiko na Afrika na Dunia yote ili 
waweze kuwafikia wananchi wengi 
popote walipo huku tukizingatia ma-
hitaji yao.Hii inalenga kuwapa wana-
nchi wanachokihitaji. 

Siku ya leo tunaposherehekea 
siku ya PAPU, nitumie fursa hii ku-
washukuru wateja wetu wapend-
wa, Wadau, Serikali na Umma wa 
Watanzania kwa kutuamini na ku-
tuunga mkono katika mwaka wote  
wa 2021, hivyo kutufanya vinara wa 
utoaji huduma kwenye soko la posta 
nchini.

Naomba nihitimishe ujumbe wangu 
kwenu wateja, wadau wote na umma 
kwa ujumla kuwatakia Heri ya Mwa-
ka mpya 2022 na natarajia tutaende-
lea kushimana pamoja

Pamoja tunajenga Sekta ya Posta
Pamoja tunajenga Taifa letu,
Pamoja tunajenga bara letu Afrika!
Nawashukuru sana 

Macrice Daniel Mbodo
Kaimu Postamasta Mkuu.

huu ni lazima posta ifanye kazi na 
wahusika wengine wa sekta.

  Katika kipindi hiki ambacho 
dunia inapambana na UVIKO-19 ni 
muhimu kwa Posta kushirikiana na 
wadau wengine wa sekta katika ku-
toa huduma kwa jamii. Kuenea kwa 
janga la UVIKO-19 na kubadilika kwa 
mazingira ya kufanyia kazi  kume-
badili namna ambavyo tunaishi, ku-
endesha shughuli zetu za kila siku 
na kutumia huduma. Kwa hali hii, 
kwa kuunganisha nguvu na washiri-
ka wengine wa sekta ya Posta tuna-
takiwa kuhakikisha Posta inakuwa 
sehemu ya suluhisho wakati huu 
dunia ikipitia wakati wa changamoto 
ya UVIKO-19. 

Ubia katika utoaji wa huduma kip-
indi hiki cha changamoto umechan-
gia katika kuwawezesha wateja wa 
sekta ya Posta kuhamia kwa haraka 
mitandaoni.

Mawasiliano ya kidijitali yanazi-
sukuma huduma za posta kupewa 
msukumo mpya na kupambanua 
ubunifu mpya katika kufikisha hudu-

ma kwa mtumiaji mwisho, hasa kwa 
huduma za biashara-mtandao.  Kwa 
hiyo, ipo haja ya kuhimiza umuhimu 
wa kuongezwa ufanisi katika utoaji 
wa huduma za posta za kidijitali. 

Kama njia ya kuunganisha nguvu 
za washiriki wa sekta pana ya Pos-
ta, TCRA  kwa kushirikiana na watoa 
huduma za Posta na usafirishaji wa 
vifurushi na vipeto, inapitia upya mi-
ongozo ya sekta kwa kuweka viwan-
go vipya vya utoaji huduma, sehemu 
za kufikisha huduma na vipindi vya 
kufikisha bidhaa zinazotumwa, ili ku-
tatua changamoto zinazochagizwa 
na janga la UVIKO-19.

Wanachama wa PAPU wanataki-
wa kuendelea kutimiza wajibu wao 
muhimu katika kujenga eneo moja 
la Posta Afrika wakati wote na katika 
mazingira yote kwa kuchangia juhu-
di zao katika kutekeleza azma ya 
pamoja ya watu wa Afrika kuwa na 
Maendeleo jumuishi na endelevu ya 
kijamii na kiuchumi.

Ili kuhakikisha nchi za Afrika zin-
aweka mipango ya kuchangia nguvu 

za washiriki wa sekta pana na Posta, 
Tanzania, kupitia TCRA imeazimia na 
inategemea kuona jengo la Makao 
Makuu ya PAPU, litakalojulikana 
kama PAPU House linakamilika kwa 
wakati ili kuonyesha kwa vitendo 
mafanikio ya juhudi zilizofanyika 
katika miongo minne iliyopita kui-
nua jengo hilo la ghofofa 18 ambalo 
litapamba anga za jiji la Arusha. Ku-
unganisha vyema nguvu za washiriki 
kutaiwezesha Afrika kujenga taasisi 
zenye nguvu; sasa na baadae, katika 
kuelekeza Afrika kwenye maende-
leo yanayohitajika kwa ustawi wa 
watu wake.

Katika kufanikisha uchangiaji wa 
nguvu na washiriki wa sekta ya Posta 
Afrika, TCRA itaendelea kushirikiana 
na PAPU katika maeneo yote yan-
ayohusiana na ujenzi wa sekta imara 
ya posta. Vilevile, katika kushirikisha 
washiriki wengine wa sekta imewe-
ka mfumo mzuri wa leseni ili kwam-
ba viwango vya huduma vinabore-
shwa kwa wateja wengi. Tunatarajia 
kwamba wateja wa posta wataende-

lea kufaidi huduma mbalimbali za 
posta za uhakika, zenye ubunifu na 
zinazomjali mteja. 

Hadi leo, TCRA imetoa leseni kwa 
watoa huduma 135 wa posta na us-
afirishaji wa vifurushi na vipeto, am-
bao wako kwenye makundi sita to-
fauti kama inavyoonekana kwenye 
jedwali.

Jedwali: Aina ya huduma na 
leseni zilizotolewa

Na Aina ya Leseni Jumla

1.
Mtoa huduma za Pos-
ta 

1

2.
Wasafirishaji wa vi-
furushi na vipeto 
kimataifa

5

3.
Wasafirishaji wa vifu-
rushi na vipeto Afrika 
Mashariki

1

4.
Wasafirishaji wa vifu-
rushi na vipeto nchini

35

5.
Wasafirishaji wa vifu-
rushi na vipeto ndani 
ya miji

23

6.
Wasafirishaji wa vifu-
rushi na vipetokati ya 
miji

6

7.

Watoa huduma za us-
afiri wanaosafirisha vi-
furushi na vipeto kati 
ya miji

64

JUMLA 135

TCRA itaendelea kusimamia sekta 
ya posta kwa ufanisi ili kufanikisha 
na kuwawezesha wateja wa pos-
ta kufaidika kikamilifu kutokana na 
mabadiliko ya kijamii, kiteknolojia na 
kiuchumi. 

Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi 
ya TCRA, Menejimenti na Watumishi, 
ninapenda kuwapa wadau wa sekta 
ya Posta salamu za Heri ya Mwaka 
2022 na kuwatakia mafanikio wana-
potumia huduma za mawasiliano ya 
posta.

Asanteni sana.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA HABARI, MAWASILIANO NA  TEKNOLOJIA YA HABARI
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UJUMBE WA POSTAMASTA MKUU KWENYE MAADHIMISHO YA SIKU YA UMOJA WA 
POSTA AFRIKA (PAPU) TAREHE 18 JANUARI, 2022  
 

KAULI MBIU:  “Kuimarisha Ushirikiano na Watoa Huduma Wengine wa Sekta ya  
Posta Afrika” 

 
 

Leo tarehe 18 Januari, 2022 tunapoadhimisha siku ya Posta Afrika , tunaelewa kuwa 

dunia yetu imepitia wakati mgumu tangu 2019 hadi 2021 kwa sababu ya janga la UVIKO-

19, janga hili limebadilisha kabisa maisha na namna ya kufanya mambo, janga hili 

limechukua maisha ya watu wengi duniani na kusababisha biashara kuyumba,makampuni 

KAULI MBIU:  “Kuunganisha nguvu na wadau wa Posta Afrika”

Kaimu Postamasta Mkuu 
Macrice Daniel Mbodo

SHIRIKA LA POSTA TANZANIA

MIAKA 58 YA UHURU

Makao Makuu ya posta ;Jengo la posta, 7Mtaa wa Ghana,
S.L.P 9551,11300 Dar es Salaam | Barua pepe ;pmg@posta.co.tz

Tovuti: www.posta.co.tz | Simu ya mezani: +225222118280

Shirika la Posta Tanzania linaungana na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.Dkt John Pombe 
Magufuli pamoja na Watanzania wote katika kuadhimisha miaka 58 ya uhuru.

Pamoja na hayo,tunaipongeza serikali ya Tanzania,mashirika binafsi na umma kwa ujumla kwa kutumia 
huduma ya barua za kawaida {mails]na za haraka [EMS] hii ni katika kufurahia uhuru, Amani na umoja wa 
Watanzania.

Amani na umoja uliopo Tanzania umelifanya Shirika la Posta kuendelea kuboresha huduma zake na 
Watanzania kuzitumia kwa furaha popote walipo Ndani na Nje ya Nchi.

Huduma ya haraka, uhakika,salama na bei nafuu kwa kutuma nyaraka, vifurushi na vipeto 

MAADHIMISHO YA


