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AN

Na. Lengo

Lengo Na. 1 la WSIS
(AL C1), Category 1

TAARIFA KWA UMMA

Nafasi ya Serikali na
wadau mbalimbali katika
kukuza TEHAMA kwa
maendeleo.

(The role of governments
and all stakeholders in
the promotion of ICTs for
development)

Orodha ya miradi iliyochaguliwa kutoka Tanzania kwa Tuzo za WSIS 2025

Jina la Mradi

Uboreshaji Mipango, Uandaaiji wa
Bajeti na Utoaji wa Taarifa katika
Serikali za Mitaa

(Enhancing Planning, Budgeting
and Reporting in Local
Government Authorities)

WITO WA KUCHAGUA MIRADI YA TEHAMA KUTOKA TANZANIA

ILIYOAINISHWA KUSHINDANA KWENYE TUZO ZA WSIS 2025

Shirika la Mawasiliano Duniani (ITU) kwa kushirikiana na Mkutano wa Dunia wa Jumuiya ya Habari
(WSIS) na waratibu wake wa sherehe ya tuzo za WSIS 2025 kwenye tukio la mkutano wa kilele wa
WSIS+20. WSIS ni mfululizo wa mikutano inayofadhiliwa na Umoja wa Mataifa, ikiwa na lengo la
kujadiliana kuhusu fursa na changamoto zinazoletwa na Teknolojia ya Habari na Mawasiliano
(TEHAMA) katika zama hizi za taarifa.

Kufuatia Taarifa kwa Umma iliyotolewa na TCRA tarehe 29 Oktoba 2024. Mamlaka ya Mawasiliano
Tanzania (TCRA) kama mratibu inawashukuru wadau wote waliowasilisha miradi yao, na tunayo furaha
kuwajulisha Umma kwa ujumla na wadau wa WSIS kuwa miradi kumi na nne (14) kutoka Tanzania
imeainishwa kwaaijili ya kuchaguliwa. TCRA inahimiza Umma kwa ujumla, zikiwemo taasisi za Serikali,
sekta binafsi, taasisi za kimataifa na kikanda, asasi za kiraia na wanataaluma kuchagua miradi hii kabla
au ifikapo 30 Aprili 2025 ili kuipa nafasi miradi ya Tanzania kushinda tuzo hizi.

Taasisi
TAMISEMI

Lengo Na. 2 la WSIS
(AL C2), Category 2

Miundombinu ya
TEHAMA.

(Information and
communication
infrastructure)

Mradi wa Ujenzi

wa Minara ya

(Rural Telecommunication Project
in Zanzibar)

Mfuko wa
Mawasiliano kwa
Wote (UCSAF)

Lengo Na. 3 la WSIS
(AL C1), Category 3

Upatikanaji wa taarifa na
maarifa

(Access to Information
and Knowledge)

Mtandao Point

Mtandao Point

Lengo Na. 5 la WSIS
(AL C5), Category 5

Kuimarisha imani na
usalama katika kutumia
TEHAMA

(Building confidence and
security in use of ICT)

Apps and Girls

Apps and Girls

Lengo Na. 5 la WSIS
(AL C5), Category 5

Kuimarisha imani na
usalama katika kutumia
TEHAMA

(Building confidence and
security in use of ICT)

Shindano la CyberChampions

Mamlaka ya
Mawasiliano
Tanzania (TCRA)




SIN

Na. Lengo

Lengo Na.7 WSIS
(AL C7),Category 7

Lengo

Serikali Mtandao
(E- Government )

Jina la Mradi

Maradi wa Al Powered eMrejesho V2

‘ Taasisi

Mamlaka ya Serikali
Mtandao — eGA

7. Lengo Na.7 WSIS Biashara Mtandao Mfumo wa Anuani za makazi Wizara ya
(AL C7), Category 7 (E-business) Mawasiliano na
(National = Physical = Addressing | Teknolojia ya Habari
System (NAPA)) (MCIT)
8. Lengo Na.7 WSIS Afya Mtandao Dira Mpya ya Huduma =za Afya | PHARMACCESS
(AL C7), Category 10 (E-Health) Zanzibar: Umuhimu wa Utambulisho
Maalum wa Kidijitali katika Kuleta
Mageuzi
(A New Era in Zanzibar’s Healthcare:
The Game-Changing Role of Digital
Unique Ids)
9. Lengo Na.7 WSIS Kilimo mtandao Kuwezesha Kilimo Kinachostahimili | Chuo Kikuu cha
(AL C7), Category 13 (E-agriculture) Mabadiliko ya Tabianchi kwa Kutumia | Sayansi na
Al na loT Teknolojia  Mbeya
(MUST)
(AgriSense AS-CRF (AgriSence-
Climate-Resillient Farming) with Al
and IOT)
10. Lengo Na.7 WSIS Sayansi ya Mtandao STEM kwa wote (STEM 4 All) Chuo Kikuu cha MT.
(AL C7), Category 14 (E-Science) Joseph
11. Lengo Na.8 WSIS Tofauti za Kitamaduni na | Mfumo unaotoa miongozo ya ajira kwa | Career na Mimi
(AL C8), Category 15 Utambulisho, Tofauti za | vijana kwa kutumia Akili Unde (CNM)
Lugha na Maudhui ya
Ndani (Career Guider Al — Al Powered
Career  Guidance for Youth
(Cultural diversity and | Empowerment)
identity, linguistic diversity
and local content)
12. Lengo Na.8 WSIS Tofauti za Kitamaduni na | Mradi wa TEHAMA kwa wenye Uziwi Chuo kikuu Huria
(AL C8), Category 15 Utambulisho, Tofauti za | (ICT for the deaf) Tanzania - Kituo cha
Lugha na Maudhui ya Ubunifu
Ndani
(Cultural  diversity and
identity, linguistic diversity
and local content)
13. Lengo Na.9 WSIS Vyombo vya Habari | Mradi wa Mwajuma Simama Our Voice Againist
(AL C9), Category 16 (Media) Harassment
14. Lengo Na.11 WSIS Ushirikiano wa Kikanda | Utibuji wa Biomasi kwa Nguvu ya Jua | Taasisi ya Teknolojia

(AL C11), Category 18

na Kimataifa

(International and

Regional cooperation)

kwa ajili ya Kuzalisha Umeme kwa
Kutumia Mchanganyiko wa Kaboni
katika Mfumo Mseto wa Nishati Jadidifu
(Solar Treatment of Biomass for
Power generating using carbon
slurries in hybrid renewable energy
system)

Dar es Salaam (DIT)




Utaratibu wa Kuchagua Mradi

1. lli kuchagua mradi tumia kiunganishi hiki
https://lwww.itu.int/net4/wsis/stocktaking/Prizes/Prizes/ kujisajili kwenye Jukwaa la
WSIS chini ya Tuzo za WSIS PRIZES 2025;

2. Baada ya kujisajili kwa kutumia google account, ingia kwenye mfumo sehemu ya
kuchagua imeandikwa “Vote”, utaletewa orodha ya miradi kulingana na lengo (category)
kama ilivyoonyeshwa kwenye Jedwali la miradi kumi na minne(14) iliyoainishwa kutoka
Tanzania;

3. Chagua jina la lengo (category) kisha chagua miradi husika kwa kubofya "Vote for this
Project" upande wa kulia wa mradi husika.

Tafadhali Kumbuka masharti yafuatayo

1. Siku ya mwisho ya kuchagua ni tarehe 30 Aprili 2025, baada ya hapo washindi (90) wa
Tuzo za WSIS 2025 watatangazwa na kutambuliwa katika Hatua ya Uteuzi.

2. Kila mwanachama anaweza kuchagua mradi mmoja tu katika kila lengo.

3. Taasisi haziruhusiwi kuchagua mradi wao wenyewe.

Ukomo wa kuchagua ni tarehe 30 Aprili 2025.

Imetolewa Tarehe 17 Aprili, 2025.
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