
DIRA YA MAENDELEO TANZANIA 2025

TUNU: Weledi, Uvumbuzi, Unyoofu, Utendaji wa pamoja, Uwajibikaji

Kuboresha hali ya maisha ya 
Watanzania wote

Kujenga utawala bora na kuzingatia 
Sheria

Kujenga uchumi imara na 
thabiti unaoweza 
kukabiliana na ushindani 
wa Kimataifa.

MPANGO WA TATU WA MAENDELEO YA 
TAIFA WA MIAKA MITANO (FYDP III)

Kuboresha miundombinu na huduma za TEHAMA na kuimarisha 
matumizi ya TEHAMA kwenye viwanda.

SERA YA TAIFA YA TEHAMA

Kujenga, kusambaza na kutumia TEHAMA, ili kuiwezesha jamii ya 
kitanzania kuwa na maarifa kupitia matumizi ya TEHAMA.

ILANI YA UCHAGUZI YA CHAMA TAWALA

Umuhimu wa miundombinu ya mawasiliano katika kujenga, kufanikisha na 
kudumisha uchumi endelevu, kuinua ubora wa maisha na kuimarisha 

viwango vya maisha ya Watanzania.

Kupatikana kwa huduma za Mawasiliano zilizo nafuu katika 
maeneo yasiyo na huduma hizo au ambayo yamefikishiwa 
huduma hizo lakini ni duni;

Usimamizi wa rasilimali za mawasiliano
 
Matukio ya uvunjifu wa usalama mtandaoni na matumizi 
mabaya ya mitandao;

Upatikanaji wa uhakika wa huduma za mawasiliano na 
zenye ufanisi;
 
Huduma za Utangazaji zilizo imara na thabiti;

Utekelezaji na uendeshaji wa Mradi wa Taka za Kielektroniki;

Kufuatilia ubora wa miundombinu na huduma za mawasiliano;

Ukuzaji wa uvumbuzi katika sekta ya mawasiliano ili 
kuharakisha ukuaji wa uchumi wa kidijiti;

Uzingatiaji wa sheria, kanuni, miongozo na viwango;

Uelimishaji wa umma katika masuala ya kidijitali na uelewa 
wa watumiaji kuhusu huduma za mawasiliano;
  
Ujenzi na uendelezaji wa mifumo ya kutoa huduma na usimamizi 
wa sekta ya mawasiliano ;

Utafiti na durusi kuhusu huduma zinazosimamiwa pamoja na 
teknolojia mpya za TEHAMA;

Kushirikisha wadau na kushirikiana nao katika kusimamia sekta 
ya mawasiliano.

Jamii inayowezeshwa na huduma za mawasiliano.
DIRA

Kusimamia huduma za mawasiliano kwa ustawi wa jamii ya Kitanzania.
DHIMA

MALENGO YA KIMKAKATI
Kukuza miundombinu ya mawasiliano na yenye ufanisi, 
uhakika na salama imara pamoja na matumizi yake.

Kuimarisha upatikanaji wa huduma za mawasiliano zilizo 
bora na nafuu.

Kuimarisha uvumbuzi kwenye huduma za mawasiliano 
pamoja na uzalishaji na uhifadhi wa maudhui ya ndani katika 
huduma zinazosimamiwa.

Kuimarisha utendaji na ufanisi wa huduma zinazosimamiwa 
na ulinzi wa wadau.

Kuimarisha uwezo wa Kitaasisi.

MATOKEO YA MKAKATI
Kupatikana kwa huduma za mawasiliano zilizo za uhakika 
na salama ;
 
Kuimarika kwa upatikanaji wa huduma za mawasiliano zilizo 
bora na nafuu ;

Jamii yenye kuzalisha na kutumia maudhui ya ndani;

Kukua kwa ufanisi wa sekta ya mawasiliano na uzingatiaji wa s
heria, kanuni, miongozo, kanuni ndogo na viwango kwa wadau 
wa sekta ya mawasiliano ;

Kuongezeka kwa ufanisi wa kiutendaji wa taasisi.

LENGO LA MAENDELEO
Kuimarika kwa huduma za mawasiliano zinazopatikana kwa wote na kwa bei nafuu.

MASUALA MUHIMU

M
U

U
N

D
O

 W
A M

PA
N

G
O

 M
K

A
K

ATI W
A TC

R
A 2021/22-2025/26


